FORUM LỚP 11B2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
FORUM LỚP 11B2

WELCOME TO FORUM LỚP 11B2 TRƯỜNG THPT TRẦN HƯNG ĐẠO

You are not connected. Please login or register

Hãy đọc và suy nghĩ nhé!!!...

3 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

lovefriends_forever

lovefriends_forever
Giám thị
Giám thị

Hãy đọc và suy nghĩ nhé :
"Có lẽ tôi bị đày xuống chín tầng địa ngục cũng chưa hết tội lỗi của mình . Đêm nào tôi cũng gặp ác mộng và bị ám ảnh xin hãy giúp tôi ..." Cô gái bật khóc khi tâm sự như vậy . Duyên đang mang trong mình 1 căn bệnh quái ác : AIDS .
Cách đây hơn 1 năm người yêu cô đã mất vì AIDS khi cô mới chỉ 16 tuổi . Ngoài cô gái ra , không 1 ai, kể cả bạn bè thân thiết , gia đình người yêu cô gái không biết gì về cái chết cửa anh ấy . Quá đau đớn và buồn khổ khi câm trên tay tờ giấy xét nghiệm HIV dương tính, do lây nhiễm từ người yêu ,Cô giấu mọi người chỉ vì sợ bị khinh rẻ .
Hàng ngày cô vẫn đi học đều đặn , tối về cô lại tự nhốt mình trong phòng lo sợ và ôm gối khóc thương cho số phận của mình , Cô còn trẻ , còn xinh đẹp , sao cuộc đời lại nghiệt ngã với cô thế .
Sáng ra cô đi đến lớp với đôi mắt sưng húp mọng nước và u sầu. Bạn bè của cô đều thương cô ấy . trong số đó , cô nhận ra người bạn tên Hải ngồi cùng bàn và có cảm tình đặc biệt với mình .
Thoạt đầu cô rất ghét hải vì bản tính bông đùa và lăng nhăng cuae hải nhưng hải luôn làm cho cô cười nhũng khi buồn , Dần dần khi ngồi cạnh hải cô thấy lòng mình nhẹ nhõm và vui vẻ hơn nhiều .......
Dù đã có người yêu nhưng hải không thể kiềm lòng trước sắc đẹp của cô . hải không khỏi kiềm chế đc lòng mình . Từ đó hải rất hay gọi điện thăm hỏi cô và tình nguyện giúp cô những bài mà cô giáo cho .
Càng ngày mối quan hệ của cô và hải càng mạnh mẽ hơn .....Ban đầu khi hải đòi hỏi chuyện ấy thì cô từ chối mạnh mẽ vì cảm giác tội lỗi chàn ngập trong cô . thế rồi cô bỗng nảy lên ý nghĩ trả thù đời " cô không làm nên tội nhưng cững phải chịu căn bệnh thế kỷ này? nghĩ thế cô chấp nhận quan hệ cùng hải vì mục đích cho cậu bạn ham của lạ này 1 bài học đích đáng .
Vài tháng trôi qua , mối quan hệ của 2 người gặp phải những bất đồng cãi vã tuổi học trò. cuộc tình này không thể dữ chân nổi 1 người lăng nhăng như hải....mệt mỏi và chán nản ! cô quyết định chấm dứt với hải . dù ở lớp họ vẫn nói chuyện với nhau. Bí mật về căn bệnh đó vẫn đc cô dấu kín khi đã chia tay . hải không thể ngờ rằng thảm họa khủng k*********** ma cô reo rắc cho mình nguy hiểm thế nào .
Gần đây cô có nhìn thấy hải với cô người yêu mới là học sinh khóa dưới của trường cũng xinh xắn . Cảm giác tội lỗi dần hiện lên trong cô khiến chân tay cô bủn rủn cô nghĩ : " nếu quan hệ với hải chắc chắn sẽ bị lây.
Thêm 1 nữ sinh bất hạnh phải chịu đau khổ đón chờ những tháng ngày đau khổ như cô .nhưng rồi rất nhanh sau đó cô lại tự trấn an và bào chữa cho hành động của mình : "Hắn lăng nhăng , tự động bắt chuyện và quan hệ dù đã có người yêu thì phải trả giá . Mình cũng vô tội vậy mà cũng phải chịu đau khổ đến thế này mình muốn cho nhiều người phải chịu bất hạnh như mình ."
Hàng ngày hải vẫn vui vẻ mà chẳng hay biết rằng mình có thể đã lây căn bệnh chết người từ cô . chỉ có mình cô biết rõ danh sách những người vô tội lần lượt qua tay hải . Dù lương tâm cắn rứt thế nào nhưng cô vẫn im lặng vì cô cảm thấy khinh rẻ những người đàn ông lăng nhăng và không chung thủy trên đời . cô dự định sẽ deo mầm bệnh cho bất kỳ ai phản bội người mình yêu và gia đình.
Nghĩ vậy cô quyết định hẹn hò với 1 doanh nhân trẻ , thành đạt . tất nhiên người đó không hề nghĩ rằng 1 cô gái đang tuổi học trò lại như vậy . chính con dao sắc nhọn đó đã giết chết những người đàn ông như thế .....
Cứ như thế cô đã có thêm bạn đồng hành trên con đường bất hạnh của mình....
Nhiều khi cô thấy hành động của mình thật độc ác nhưng ý nghĩ trả thù đời luôn thường trực trong con người cô . nhưng tất cả đã quá muộn .....

Lời kết : Tất cả các bạn hãy biết sống giữ mình và sống vì những người khác hi vọng qua chuyện này các bạn sẽ rút ra đc bài học kinh nghiêm cho bản thân mình...."

Titalium_168

Titalium_168
Học sinh lớp 3
Học sinh lớp 3

doc rui ma khong bit suy ngẫm gì đây... worried

tomoyo3210

tomoyo3210
Giám thị
Giám thị

chủ íu là sống vì người khác đừng ik kỷ như nhỏ đó thoy phải hok m???

http://360.yahoo.com/tomoyo3210

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]