FORUM LỚP 11B2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
FORUM LỚP 11B2

WELCOME TO FORUM LỚP 11B2 TRƯỜNG THPT TRẦN HƯNG ĐẠO

You are not connected. Please login or register

Tình bạn

5 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Tình bạn Empty Tình bạn 12/1/2008, 7:42 pm

loverbees

loverbees
Mẩm non
Mẩm non

Hai người đi trên con đường vắng vẻ(đừng coa' ai nghĩ bậy ah` nghen).đến một đoạn, họ có một cuộc tranh luận khá găy gắt và một người đã ko kìm chế được giơ tay tát vào mặt bạn mình.Người kia bị đau nhưng ko hề nói một lời.Anh viết trên cát: "Hôm nay người bạn thân nhất của tôi đã tát vào mặt tôi."
Họ tiếp tục đi, đến một con sông, họ dừng lại và tắm ở đấy.Anh bạn kia ko may bị vọp bẻ và suýt chết đuối, may mà được người bạn cứu.Khi hết hoảng sợ, anh viết lên đá:"Hôm nay người bạn thân nhất đã cứu sống tôi." tongue
Anh bạn kia ngạc nhiên hỏi:"Tại sao khi tôi đánh anh, anh viết lên cát, còn bi h` anh lại viết lên đá?" :?:
Mỉm cười, anh trả lời:"Khi một người bạn làm chúng ta đau, chúng ta hãy viết điều đó lên cát, gió sẽ thổi chúng đi cùng sự tha thứ... :heart: Và khi có điều gí đó to lớn xảy ra,chúng ta nên khắc nó lên đá như khắc sâu vào kí ức của trái tim, nơi ko ngọn gió nào có thể xoá nhoà được..." :king: HẢY HỌC CÁCH VIẾT LÊN CÁT VÀ ĐÁ

http://360.yahoo.com/ex_honey_2007

2Tình bạn Empty Re: Tình bạn 12/1/2008, 7:43 pm

loverbees

loverbees
Mẩm non
Mẩm non

mấy bạn nghĩ như thế nào về hành động này?????

http://360.yahoo.com/ex_honey_2007

3Tình bạn Empty Re: Tình bạn 2/2/2008, 8:19 pm

Mai Quyen

Mai Quyen
Hiệu phó
Hiệu phó

Câu chuyện này hình như Quyên đã đọc rồi. Theo Quyên nó nói về lòng tha thứ đúng hok. Cho dù có chuyện gì chăng nữa thì hãy viết lỗi lầm cuả bạn mình lên cát để sau đó sóng gió sẽ xoá nó đi, đừng viết nó vào lòng mình, sẽ bị thương nhiều lắm. Khi hai người có mâu thuẫn thì một trong hai cần phải nhượng bộ người kia, nếu hok ai nhường ai thì thế giới này chắc hok bao giờ có bạn bè hết đâu, phải hok nà. Người ta sẽ nhớ về nhau sâu đậm vì những hành động đẹp mà họ dành cho nhau. Nếu như lỗi lầm cần viết lên cát thì tình cảm đích thực cần khắc vào đá để nó mãi mãi khắc sâu trong lòng mỗi người một tình cảm đẹp, và họ sống vì nhau vì những tình cảm cảm đông đó. happy

Được sửa bởi ngày 2/2/2008, 8:52 pm; sửa lần 2.

4Tình bạn Empty Re: Tình bạn 2/2/2008, 8:24 pm

[B]ad_[J]ack

[B]ad_[J]ack
Học sinh lớp 3
Học sinh lớp 3

Mình thì cũng đọc 1 lần rùi. Mình cảm thấy như vậy là một người biết suy nghĩ và biết coi trọng tình bạn...^^

5Tình bạn Empty Re: Tình bạn 2/2/2008, 10:59 pm

lovefriends_forever

lovefriends_forever
Giám thị
Giám thị

...chiện này mình đọc òi....hay lém... hãy trân trọng và gìn giữ tình bạn mà mỗi người đang có... I love all my friends... big hug big hug

6Tình bạn Empty Re: Tình bạn 7/2/2008, 3:14 pm

Silly Girl

Silly Girl
Học sinh lớp 4
Học sinh lớp 4

Ngo^c' cung~ da~ dc thay` doc cho nghe pai` nay` rui`. No' that coa' y' nghia~ nhy??

http://vn.myblog.yahoo.com/sillygirl_and_stupidboy

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]