FORUM LỚP 11B2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
FORUM LỚP 11B2

WELCOME TO FORUM LỚP 11B2 TRƯỜNG THPT TRẦN HƯNG ĐẠO

You are not connected. Please login or register

...VÀ MỘT CUỘC TÌNH ĐẸP...TAN VỠ...

4 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

lovefriends_forever

lovefriends_forever
Giám thị
Giám thị

VÀ RỒI CUỘC TÌNH ĐẸP ĐẼ.... TAN VỠ....

Những ngày tháng hạnh phúc nhất bên người ấy, để rồi một ngày tỉnh giấc, bạn chợt nhận ra mọi thứ đã tan biến. Đau khổ, mỏi mòn với cảm giác hụt hẫng, bạn không thể gượng dậy. Nhưng vết thương lòng nào rồi cũng sẽ nguôi ngoai.

Liều thuốc thời gian:

Hãy chắc chắn rằng bạn dành cho bản thân một khoảng thời gian đủ dài để hàn gắn vết thương. Cố gò ép con tim cũng giống như gắng gượng bước đi trên cái chân mới gãy, bạn sẽ phải trả giá đấy.

“Lấp khoảng trống” với một người mới là điều đầy cám dỗ, hấp dẫn, nhưng nó thường chỉ mang đến điều bất hạnh mà thôi.

Thổ lộ cảm xúc:

Viết, vẽ hay làm mọi việc có thể để chuyển tình trạng bấp bênh hiện tại của bạn thành cái gì đó mang tính xây dựng.

Tại sao 75% thơ ca viết về tâm trạng thất tình? Trùng hợp ngẫu nhiên? Không phải. Viết lách sẽ giúp bạn tổ chức những suy nghĩ đang dâng trào bột phát trong tâm trí.

Không nên cả nghĩ:

Thất tình, ta thường trở nên cả nghĩ: “Có phải người ấy lừa dối mình suốt thời gian đó không?”, “Mình có bao giờ yêu một ai như thế nữa?”, “Người đó đã không còn yêu mình từ khi nào?”, “Mình sẽ bị lãng quên?”. Điều này hoàn toàn không được khuyến khích.

Dù hoàn cảnh thế nào, cũng luôn có những câu hỏi không thể trả lời. Những chi tiết nhỏ nhặt nhất bỗng trở nên quan trọng và trí óc bạn không khao khát gì ngoài sự thật.
Bạn biết mối quan hệ đã kết thúc nhưng vì một nguyên nhân nào đó, bạn muốn được thanh minh. Thật đáng buồn bởi cuộc tình đã mất chẳng mấy khi có lý do. Câu trả lời bạn tìm kiếm có thể chẳng tồn tại. Vì vậy, hãy cố gắng hết mình để gạt bỏ tất cả.

Khép lại quá khứ

Điều này với mỗi người mỗi khác nhưng đó là chính là khoảnh khắc quan trọng để bạn quên đi người tình cũ. Nỗi đau nhờ đó sẽ được làm dịu đi rất nhiều.

Hãy chấp nhận rằng những phút giây hạnh phúc ngày nào sẽ không thể trở lại, và bạn đã sẵn sàng đón nhận thực tế để tiếp tục với cuộc sống riêng của mình.

Chấp nhận thực tế mới, và không oán giận

Vết thương lòng rồi cũng được hàn gắn, bạn sẵn sàng trở lại với thế giới. Mối quan hệ trước vốn đầy những kỷ niệm ngọt ngào, vậy tại sao phải gắn với chúng những cảm giác đau buồn chỉ bởi vì giờ đây chúng không còn giá trị nữa?

Tốt nhất hãy “được yêu và mất đi tình yêu còn hơn là không bao giờ yêu”. Tình yêu cần được trân trọng vì hạnh phúc nó đã mang lại trước đây, chứ không phải những buồn đau nó gây ra bây giờ.

Điều bạn nên nghĩ đến là những xúc cảm khi đó của mình. Hãy hy vọng có thể nhìn lại những khoảnh khắc hạnh phúc cùng người yêu cũ và cảm thấy ấm áp dù biết rằng chúng đã kết thúc và sẽ không bao giờ trở lại.

Khi bạn có thể hồi tưởng những tháng ngày đó với cảm giác ấm áp nhưng không tha thiết, khát khao mòn mỏi, bạn hãy tự hào vì mình đã mạnh mẽ hơn rất nhiều rồi.
[img][/img]

Silly Girl

Silly Girl
Học sinh lớp 4
Học sinh lớp 4

Tinh` iu... ma(z. du` tan v0~ nhUng n0a' vAn~ dEp...Tốt nhất hãy “được yêu và mất đi tình yêu còn hơn là không bao giờ yêu”. Tình yêu cần được trân trọng vì hạnh phúc nó đã mang lại trước đây, chứ không phải những buồn đau nó gây ra bây giờ. DUnG' thE^' thA^T.!!

http://vn.myblog.yahoo.com/sillygirl_and_stupidboy

beach_wind03061991

Học sinh lớp 2
Học sinh lớp 2

va hay yeu nhu chua tung duoc yeu...ban nhe
yeu la chet trong long 1 it
vi may khi yeu ma chac duoc yeu.

http://360.yahoo.com/beach_wind03061991

B.N.Q.D

B.N.Q.D
Học sinh lớp 6
Học sinh lớp 6

Cách khâu vá trái tim này hay đấy .. Phải ôm zìa cất mai mốt bị "tai nẹn" đem ra cấp cứu mới dc ..

http://hoonfamily.org/forum

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]