FORUM LỚP 11B2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
FORUM LỚP 11B2

WELCOME TO FORUM LỚP 11B2 TRƯỜNG THPT TRẦN HƯNG ĐẠO

You are not connected. Please login or register

... Gặp được nhau đã là duyên phận ...

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

B.N.Q.D

B.N.Q.D
Học sinh lớp 6
Học sinh lớp 6

Một ai đó sống trên đời này, dù có thể không có, nhưng luôn cần cho bản thân mình...
... một gia đình ...
... một sự quan tâm của ai đó ...
và ... một người bạn nữa ...

Đôi lúc ngồi nghĩ vớ vẩn, rằng 'Hên là hồi đó chọn Trần Hưng Đạo, hên là hồi đó đc xếp vào lớp A2'... Nghĩ thấy số mình hên thật !

Mặc dù biết đó, là nếu mình không học Trần Hưng Đạo, không vào lớp A2, mình cũng sẽ có những người bạn, có thể xấu tính hơn, hoặc cũng có thể còn iêu hơn cả A2, mình cũng sẽ nói câu 'mình hên thật !'...

Nhưng, có một thứ luôn hiện hữu trên đời, ngoài tình iêu giữa con người với con người, còn có niềm tin...
... tin vào cái gọi là duyên phận ...

' Hàng tỷ tỷ người trên Trái Đất này, gặp được nhau đã là duyên phận ... '

Cám ơn, vì A2 ko quá tệ ... Cám ơn, vì A2 ko quá hoàn hảo, để mọi người cùng nhau cố gắng !
Cám ơn, vì mình chỉ cầu xin Chúa cho mình một người bạn tốt, luôn yêu thương mình và ko bao giờ phản bội mình, thế mà Chúa đã cho mình rất nhiều bạn, cả một lớp học, những người bạn ko hề thân, nhưng có lẽ luôn là bạn tốt.

Ngày 2.9 hằng năm là ngày họp lớp của A2, mình nghĩ ngày đó là ngày nghỉ, ai cũng đc nghỉ nên sẽ đi đc đông đủ hơn!

Xin lỗi A2, 2.9 năm nay mình ko đi đc ! Nhưng thề là mình rất muốn đi, dù có thế nào đi nữa. Hum đó mình cũng mặc áo lớp đó. Dù gì thì phải công nhận là áo lớp mặc chung thì nó nổi, còn mặc riêng một mình nó xấu dễ sợ lun >"< ... Hj` hj` ...

Cám ơn A2 lần nữa, vì nếu ngày hum ấy mà A2 đi đông, đi vui, chắc mình sẽ tiếc hùi hụi, sẽ quyết tâm năm sau dù có kề dao vào cổ cũng ráng lết xác tới họp lớp. Nhưng cám ơn A2, cho mình suy nghĩ, ' hên là hum đó hok đi, đi chắc chán chết ' ...

... Mình nhớ những ngày cuối năm lớp 12, thi đá banh, thi cám hoa, thi thời trang, thi ca nhạc ...
... Lúc đó ko chỉ có áo lớp màu đỏ thoy đâu, trái tim ai cũng đỏ hết cả ...

Những năm cấp 2 là những năm tệ nhất cuộc đời học sinh, đối với mình là thế... Bước vào cấp 3 sợ sệt và chán nản... 10A2 đã cho mình một khái niệm khác về tình bạn và niềm vui... 11A2 cho mình một khái niệm khác về quyết tâm và thua cuộc... và, 12A2 cho mình hiểu khái niệm về chia tay, về đoàn kết, và những hồi ức !

Mình giỏi văn mà, vik những dòng đại loại giống-như-thế-này là điều quá dễ dàng !
Nếu ai đó tin, thì đó là "tình bạn" mà mình hiểu.
Còn nếu ko tin, cứ nghĩ nó là một "tác phẩm" mà mình mới sáng tác, ko đến nỗi tệ, ha !

'Hàng tỷ tỷ người trên Trái Đất này, gặp được nhau đã là duyên phận ...'

Mỗi người một nơi ròy, chúc các bạn thành công !

http://hoonfamily.org/forum

JakeLong

JakeLong
Giám thị
Giám thị

big hug big hug big hug big hug

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]