FORUM LỚP 11B2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
FORUM LỚP 11B2

WELCOME TO FORUM LỚP 11B2 TRƯỜNG THPT TRẦN HƯNG ĐẠO

You are not connected. Please login or register

Bài viết cuối cùng

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Bài viết cuối cùng Empty Bài viết cuối cùng 26/7/2008, 11:15 pm

Titalium_168

Titalium_168
Học sinh lớp 3
Học sinh lớp 3

“Cái j thuộc về “lần cuối cùng” cũng quan trọng và đặc biệt cả.”

Dẫn chứng:
Bạn biết đây là bài viết cuối cùng của mình cho 4rum, bạn sẽ “cố” đọc hết nó. Có thể là các bạn tò mò là tại sao lại “cuối cùng” ? Tại sao lại kết thúc nhỉ? Mình cứ đoán nhé, 99% trên tổng số người sau khi đọc tiêu đề bài viết này sẽ đọc hết bài viết này. (1% còn lại là các bạn không muốn biết lý do big grin )

Nhưng đó không phải là tất cả những j mình muốn nói đến trong “Bài viết cuối cùng” này, nó chỉ là một phần thôi… < tongue

Tại sao lần cuối cùng lại luôn “đặc biệt”?

Dĩ nhiên là đặc biệt rồi, vì các bạn biết rằng nó sẽ không xảy ra nữa, sẽ không có lần thứ hai nữa! Chính vì thế có những câu đại ý như thế này: “Hãy sống như thể ngày mai bạn sẽ chết”, “Hãy yêu như thể ngày mai bạn không thể yêu nữa”,v.v…

Mình vừa nghĩ ra những câu cũng rất mạnh mẽ: “Hãy ăn như thể ngày mai bạn không còn gì để ăn”; “Hãy tiêu như thể ngày mai bạn hết tiền”…

Dường như khi đối diện với những j được cho là “lần cuối”, nó đem lại cho mình ý nghĩa tích cực hơn là tiêu cực, thôi thúc chúng ta làm tốt hơn . Về mặt cảm xúc, nó làm chúng ta “hưng phấn” hơn ;> . Nếu biết rằng “ngày mai” bạn sẽ không được làm điều bạn vẫn thường được làm, bạn sẽ cố gắng làm tốt trong lần cuối này; Nếu biết “ngày mai” bạn thân của bạn đi du học, bạn sẽ muốn nói chuyện cả đêm với bạn mình về quá khứ, tương lai hai đứa….

Nếu biết bạn chỉ còn cơ hội duy nhất để học, bạn sẽ Học như thế nào?

Lần cuối cùng cũng có khi khiến chúng ta “hối tiếc”? (Giá như… nhỉ tongue ). Vì có “lần cuối cùng” mà chúng ta mới nhận ra những ý nghĩa trong cuộc sống, quan hệ,.. của chúng ta, mà bình thường, nếu cuộc sống cứ trôi đều đều, không thay đổi, thì chúng ta chưa (kịp) nhận ra những điều đặc biệt đó… Vẫn có câu nói “Trân trọng những gì tốt đẹp mà mình đang có” (Vấn đề là chúng ta có nhận ra chúng ta đang có những gì hay không? I don't know )

(Chỉ là những suy nghĩ vẩn vơ chợt nghĩ ra và viết luôn… )

Kết.
“Bài viết cuối cùng” kết thúc ở đây big grin

2Bài viết cuối cùng Empty Re: Bài viết cuối cùng 27/7/2008, 1:46 pm

lovefriends_forever

lovefriends_forever
Giám thị
Giám thị

chả hỉu gì hết... giống vịt nghe sấm wa'... nói ngắn gọn, súc tích, rõ ràng anh nhá....

3Bài viết cuối cùng Empty Re: Bài viết cuối cùng 28/7/2008, 12:31 am

Titalium_168

Titalium_168
Học sinh lớp 3
Học sinh lớp 3

lovefriends_forever đã viết:chả hỉu gì hết... giống vịt nghe sấm wa'... nói ngắn gọn, súc tích, rõ ràng anh nhá....

bài viết thế mà không hiểu à hix..hix... pig

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]